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  Sauti ya Mtumiaji wa Huduma za Mawasiliano

Makamu wa Pili wa Rais wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Mh. 
Hemed Suleiman Abdulla (katikati mbele) akiwa na baadhi ya washiriki 
wa Maadhimisho ya Wiki ya Mtumiaji ambayo Kitaifa yalifanyika Zanzi-
bar na kufikia kilele chake tarehe 15 Machi 2022.

Haki za Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

Baadhi ya haki za mtumiaji wa huduma za Mawasiliano ni:

Kupata huduma: Mtumiaji ana haki ya kupata huduma za 
msingi za mawasiliano kwa bei nafuu.
Kupata huduma bora: Mtumiaji ana haki ya kupata huduma 
zenye ubora ambazo zinaendana na gharama za huduma. 
Kupewa taarifa kuhusu huduma na bidhaa: Mtumiaji ana 
haki ya taarifa kamili kuhusu huduma zinazotolewa na mtoa 
huduma kabla ya kuijunga na huduma husika. Ana haki ya 
kudai maelezo pale ambapo kuna kipengele cha “vigezo na 
masharti kuzingatiwa”.
Kutokubaguliwa: Mtumiaji ana haki ya kupata huduma  bila 
kubaguliwa kwa namna yoyote ile. 
Kuwasilisha malalamiko: Mtumiaji ana haki ya kulalamika 
kuhusu ubora, ucheleweshaji, kiasi na viwango vya huduma 
na masuala mengineyo kuhusiana na mwenendo wa huduma 
zinazotolewa.
Kutatuliwa matatizo yake: Kila mtoa huduma anatakiwa 
kuweka utaratibu wa kutatua malalamiko ya wateja wake 
kuhusiana na huduma anazozitoa au matatizo yanayotokana na 
huduma hizo. 
Usalama na Ulinzi: Mtumiaji ana haki ya kupewa huduma 
ambazo matumizi yake ni salama na imara.
Kuwa na usiri au faragha katika matumizi: Mtumiaji ana 
haki ya usiri au faragha katika matumizi ya huduma. Sheria 
na kanuni vinakataza kutolewa kwa taarifa za mteja kwa mtu 
yeyote bila ya ridhaa ya maandishi ya mteja mwenyewe. Ta-
arifa zitatolewa tu pale ambapo zinahitajika katika uchunguzi 
wa matukio ya kijinai na kwa utaratibu uliowekwa kisheria na 
kikanuni.
Kuelimishwa: Watumiaji wana haki ya kuelimishwa kuhusu 
huduma zinazotolewa kwao na masuala yanayohusiana na 
matumizi ya huduma za mawasiliano.
Kupewa taarifa kabla ya kusimamisha au kukatisha hudu-
ma: Watumiaji wana haki ya kupata taarifa za  kusimamisha 
huduma  mapame na sababu za kufanya hivyo.
Uwakilishi: Watumiaji wana haki ya kuwakilishwa katika 
kufuatilia masuala ya huduma wanazopata.
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Utangulizi
Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano 
(TCRA CCC) limeanzishwa kwa Kifungu cha 40 cha Sheria ya 
Mamlaka ya Mawasiliano Na. 12 ya mwaka 2003 kama ilivyoreke-
bishwa mwaka 2017. Majukumu makuu ya Baraza ni kuwa kiungo 
baina ya Watumiaji wa huduma zinazosimamiwa na Mamlaka ya 
Mawasiliano Tanzania, Watoa Huduma, TCRA na Serikali. 

Majukumu ya Baraza
Kulingana na Sheria iliyoanzishwa, Baraza limepewa majukumu 
yafuatavyo:

(a) Kuwakilisha maslahi ya watumiaji wa huduma za mawasiliano 
zinazosimamiwa kisheria kwa kushauriana na Mamlaka, Waziri 
mwenye dhamana ya mawasiliano, na mawaziri wa sekta.
(b) Kupokea na kusambaza taarifa na maoni kuhusu masuala ya 
msingi ya watumiaji wa huduma za mawasiliano.
(c) Kuanzisha kamati za watumiaji katika ngazi za mikoa, wilaya 
na sekta na kushauriana na kamati hizo.
(d) Kufanya mashauriano na wahusika katika sekta, serikali na 
makundi mengine ya watumiaji wa huduma kuhusiana na masuala 
ya msingi ya watumiaji wa huduma zinazosimamiwa kisheria.

Baraza linashajihisha uwakilishi wa watumiaji kwa kuzingatia hoja 
zao wakati linaposhirikishwa kwenye mchakato wa kuandaa na ku-
tunga sheria, kanuni na kanuni ndogo  na miongozo kuhusu sekta 
ya mawasiliano na vipengele husika. 

Malengo Mkakati ya Baraza
Baraza linatekeleza mpango mkakati wa miaka mitano: 2019/2020-
2025/2026 wenye lengo la kuboresha ustawi wa watumiaji na 
kuongeza uelewa wao wa masuala ya huduma bidhaa za mawasilia-
no. Mpango huo una malengo saba (7) ya kimkakati ambayo 
yanakusudiwa kufikia yafuatayo:

1.Kuanzisha, kuwezesha na kushauriana na Kamati za Watumiaji 
wa Huduma za Mawasiliano katika ngazi ya mkoa.
2. Kuwezesha Watumiaji kudai haki zao na kutimiza wajibu wao.
3.Kuimarisha mahusiano kati ya Baraza na watumiaji wa huduma 
za mawasiliano yanaimarishwa.
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Usuli
TCRA CCC na Ustawi wa Watanzania
Taasisi zinazosimamia  utoaji wa huduma na bidhaa zinazotumi-
wa na jamii husika zimeanzishwa kuweka mizania ya ufanisi ka-
tika utoaji wa huduma na matumizi yake, kuendelea sekta husika 
na kulinda watumiaji. Usimamizi unahakikisha kuendelea kuenea 
kwa huduma, kupatikana kwake na kuchukuliwa kwa matumizi. 

Usimamizi unalenga kuhakikisha kwamba shughuli zinaendesh-
wa kwa mujibu wa kanuni zinazotokana na sheria, kuwezesha 
matumizi ya huduma wa wananchi wengi; ikiwa na maana ya up-
atikanaji wa huduma hizo; kuwezesha watu wengi zaidi kumudu 
gharama za kupata huduma na kuelekeza matumizi katika mae-
neo ambayo yanarahisisha maisha ya kila siku ya wananchi. Kwa 
ufupi, usimamizi unalenga kuinua ustawi wa wananchi.

Watumiaji wanalindwa kupitia sheria, kanuni na elimu kuhu-
su haki na wajibu wao na masuala mengine yanayohusiana na 
mawasiliano. 

Mfano wa taasisi za usimamizi  ni Mamlaka ya Mawasiliano 
Tanzania (TCRA) ambayo ina mfumo wa kushughulikia masu-
ala ya watumiaji, yakiwemo malalamiko, na pia ina Baraza la 
Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano, yaani TCRA-
CCC.

Baraza hili lilibuniwa kuwa chombo cha kukusanya maoni masu-
ala ya jumla ya watumiaji na kushauriana na Wizara inayosima-
mia Mawasiliano, TCRA na wizara na  taasisi nyingine, zikiwe-
mo zinazotoa huduma husika  kuhusu ufumbuzi wake.

TCRA CCC ni taasisi pekee iliyoanzishwa kisheria kumwakili-
sha Mtumiaji wa huduma za Mawasiliano kwa Serikali na wadau 
wengine. Baraza linaunganisha watumiaji katika ngazi ya chini 
kupitia Kamati za Watumiaji za mikoa. 

Mawasiliano yanatumia teknolojia na mifumo ambayo inaweza 
kuleta changamoto kwa watumiaji wa kawaida. Vilevile, utara-
tibu wa kutoa huduma unaweza usieleweke kwa watumiaji wa 
kawaida; hivyo Baraza linatoa uelewa kwa watumiaji kuhusu 
masuala  yanayohusu huduma na bidhaa za mawasiliano. 
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Wadau wa Baraza

Wadau wa Baraza ni watumiaji wa huduma za mawasiliano zinazo-
sima, Wizara yenye dhamana ya Mawasiliano, taasisi nyingine za 
kiserikali, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania na watoa huduma, 
kama ilivyo kwenye mchoro.

Baraza linavyofanya kazi zake
Kwa mujibu wa kifungu cha sheria iliyoanzisha TCRA CCC, 
Baraza linatakiwa kuwa na wajumbe saba (7) na Sekretarieti 
ambayo inasimamia shughuli za kiutendaji.  Utaratibu wa kufan-
ya kazi wa Baraza na Sekretarieti unafuata majukumu ya Baraza, 
kama ifuatavyo:

• Kuwakilisha  watumiaji wa huduma za mawasiliano kwa 
kuratibu maoni na taarifa zao kwa ajili ya mashauriano na 
taasisi hizo, Waziri mwenye dhamana ya sekta hiyo na sekta 
mbalimbali.
Wajumbe wa Baraza na Sekretarieti wanashiriki mikutano na 
vikao vya mashauriano vinavyoitishwa na Wizara au katika kufu-
tatilia masuala mahsusi yaliyowasilishwa Wizarani.

• Kupokea na kusambaza taarifa na maoni kuhusu masuala ya 
msingi ya watumiaji wa huduma zinazosimamiwa na taasisi 
husika.
Baraza linaangalia masuala ya mawasiliano kwa upana wake mara 
kwa mara na kutambua masuala ambayo yanaathiri watumiaji, 
kisha linawasiliana kwa Serikali, Mamlaka ya Mawasiliano na 
Watoa Huduma kwa ajili ya ufumbuzi.
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Baraza la Ushauri la 
Watumiaji Huduma za 
Mawasiliano Tanzania

Wizara yenye dhamana
 ya Mawasiliano

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA)Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA)

Watumiaji  huduma 
za Mawasiliano

Watoa  huduma 
za Mawasiliano

4. Uwezo wa Taasisi kutekeleza majukumu yake unaimarishwa.
5. Mashauriano kati ya Baraza na wadau wakuu katika sekta ya 
mawasiliano yanaimarishwa.
6. Kupunguza maambukizi ya virusi vya UKIMWI na magonjwa 
yasiyoambukiza na kutoa huduma kwa waathirika.
7. Kuimarisha na kuendeleza utekelezaji wa Mkakati wa Taifa wa 
Kupambana na rushwa.

Muundo wa Baraza

Wajumbe
Kisheria Baraza linatakiwa kuwa na wajumbe saba akiwemo 
Mwenyekiti; ambao wanateuliwa na Waziri mwenye dhamana ya 
Mawasiliano. Wajumbe wanateuliwa kwa vipindi vya miaka mitatu 
(3) na kutokana na uelewa wao wa maslahi ya makundi mbali mba-
li ya watumiaji wa huduma na bidhaa za mawasiliano yakiwemo; 
wananchi wenye vipato vya chini, waishio vijijini na kwenye mazin-
gira magumu, wawakilishi wa wenye viwanda na  wafanya biashara, 
Serikali na taasisi za kijamii.

Sekretarieti
Kazi za kila siku zinafanywa na Sekretarieti ambayo ina ofisi ya Kat-
ibu Mtendaji na vitengo viwili; ambavyo vinashughulikia masuala ya 
Fedha na Utawala na Elimu kwa Watumiaji na Uhusiano na Wadau.

Dira
Dira ya Baraza ni: “Kuwa chombo imara na cha kutegemewa kati-
ka kutetea haki na maslahi ya watumiaji wa huduma na bidhaa za 
mawasiliano pamoja na kuleta maelewano miongoni mwa wadau wa 
sekta ya mawasiliano”. 

Dhamira 
Dhamira ni: “Kutetea haki na maslahi ya watumiaji wa huduma za 
mawasiliano pamoja na kuimarisha mahusiano mazuri ya kibiashara 
kwa kufanya mashauriano na watunga sera, watoa huduma na wa-
tumiaji”. 

Kaulimbiu
Kaulimbiu ya Baraza ni: “Huduma Bora za Mawasiliano ni Haki 
Yako (mtumiaji)”.

Taasisi za Kiserikali
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Baada ya kupokea, kuchambua na kujadili maoni na taarifa hizo, 
Baraza linafikisha kwa wahusika. Kwa mfano, taarifa na maoni 
kuhusu uhafifu wa mawasiliano sehemu mbalimbali Tanzania 
vinawasilishwa kwa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), 
Wizara inayosimamia mawasiliano, Mfuko wa Mawasiliano kwa 
Wote (UCSAF) na Watoa Huduma waliotajwa kwenye taarifa hizo.

Pamoja na mfumo wa kupata maoni kupitia kamati za mikoa, 
Baraza limeweka utaratibu wa kupokea maoni na taarifa kuhusu 
watumiaji kupitia barua, barua pepe, simu, ujumbe mfupi wa simu 
za mkononi, mfumo wa e-mrejesho na kurasa zake za mitandao ya 
kijamii kama vile Twitter na Facebook.  Aidha linakaribisha wa-
tumiaji kuwasilisha maoni yao kwenye ofisi zake  zilizoko Dar es 
Salaam.
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Wanafunzi na walimu wa Shule Jumuishi ya Sekondari Kazima 
Mkoa wa Tabora, wakiwa katika picha ya pamoja na Katibu 
Mtendaji wa Baraza, Bi Mary Shao Msuya (katikati)  na Afisa wa 
Baraza, Bi. Anna Shoo (wa pili kulia mstari wa mbele) baada ya 
mafunzo yaliyofanyika shuleni hapo hivi karibuni.

• Kuanzisha na kushauriana na kamati za watumiaji wa mikoa, 
wilaya na za kisekta.
Kamati hizi zina  wajumbe kutoka makundi ya watumiaji, waki-
wemo watumiaji wenye mahitaji maalumu au ulemavu, wazee na 
asasi  za kiraia. Wakati wa kuanzisha kamati hizi, Baraza linaandaa 
semina maalum za wadau na baada ya hapo uteuzi wa wajumbe 
unafanyika kuhakikisha kunakuwa na uwakilishi wa ngazi za chini.
 
Kamati zinakusanya masuala ya watumiaji, ikiwa ni pamoja na 
kero,  changamoto na maoni na kuwasilisha kwenye Baraza kwa 
mfumo rahisi ulioandaliwa. Watumiaji na wananchi kwa ujumla 
wanakaribishwa kuwasiliana na wajumbe wa kamati hizi wanap-
okuwa na hoja au kero za ujumla kuhusu masuala ya mawasiliano. 
Orodha ya wajumbe na namba zao za simu imetolewa ukurasa wa 
tisa (9) wa kitabu hiki.

Mwenyekiti wa Kamati ya Watumiaji Mkoa wa Mtwara Padri 
Patrick Mwaya, akitoa elimu kwa wawakilishi wa makundi ya 
watumiaji Mkoa wa Mtwara.
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Zijue Kamati za Watumiaji za Mikoa

Majina ya Wajumbe wa Kamati za Watumiaji wa Huduma za 
Mawasiliano za mikoa  kwenye mikoa 14 ambako zimeanzishwa
Mkoa Jina la Mjumbe Wadhifa Namba ya 

simu
Arusha Geofrey Komba Mwenyekiti 0755 541 779

Siah Godson Katibu 0754 564 585
Happiness Kaaya Mjumbe 0754 336 735
Naila Machange Mjumbe 0787 371 234
Edward Kivuyo Mjumbe 0714 456 495

Dodoma Ambari Mpenda Mwenyekiti 0787 357 652
Rachel C. Erio Katibu 0742 632 827
Ally J. Malacha Mjumbe 0717 228 266
Rahel L. Hagai Mjumbe 0769 210 699
Rehema Mwendamaka Mjumbe 0755 505 351

Iringa Raphael Mtitu Mwenyekiti 0753 663 282
Edina Byemerwa Katibu 0754 917 217
Augusta Mtemi MJUMBE 0755 414 025
Stephani Mwakipesila Mjumbe 0755 328 296
Dustani Mpangala Mjumbe 0754 441 164
Frank Leonard Mjumbe 0655 991 020
Shaibu Juma Shaibu Mjumbe

Kagera Prosper R. Mbakile Mwenyekiti 0755 271 117
Dorice Israel K. Katibu 0745 132 644
Adella Anthony Mjumbe 0752 655 148
Jacob M. Shija Mjumbe 0755 475 661
Sweetbert Mushanga Mjumbe 0756 057 150

  Sauti ya Mtumiaji wa Huduma za Mawasiliano

• Kushauriana na wadau katika sekta inayosimamiwa, pamoja 
na makundi mengine ya watumiaji kuhusiana na masuala ya 
msingi ya watumiaji wa huduma husika
Baraza lina utaratibu wa kukutana na wadau wa sekta ya 
mawasiliano kwa vipindi maalum kujadili masuala yanayojitokeza 
katika usimamizi, maendeleo ya teknolojia, utekelezaji wa sera na 
sheria  za mawasiliano na zile zinazowahusu watumiaji. Mfano ni 
mashauriano kuhusu muda wa kumalizika vifurushi, masuala ya 
pesa kupitia simu za mkononi na usalama kwenye huduma za simu 
na intaneti. 

Ili kuwawezesha watumiaji kupata huduma bora kulingana na fedha 
walizolipia huduma husika, Baraza linasambaza taarifa za kuwaeli-
misha kuhusu masuala na vipengele mbalimbali vya mawasiliano 
kupitia njia mbalimbali.

Mwakilishi wa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kigoma ACP Filemon Makun-
gu akiwasilisha mada katika mkutano wa elimu kwa watumiaji wa huduma 
za Mawasiliano ulioandaliwa na Baraza mjini Kigoma.
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Mkoa Jina la Mjumbe Wadhifa Namba ya 
simu

Mwanza Jonathan Kassibu Mwenyekiti 0767 508 524
Adiventina Kashalaba Katibu 0754 576 886
Dittu Ferdinand Mjumbe 0754 669 263
Helena Jackson Mjumbe 0763 207 530
Sylvester Nkumillah Mjumbe 0754 406053

Mjini
 Magharibi

Ali Omar Makame Mwenyekiti 0657 469 809
Latifa Hassan Ali Katibu 0717 628 248
Biubwa Rashid Mohamed Mjumbe 0655 720 063
Shaban Ali Abdalla Mjumbe 0715 704 500
Jecha Vuai Jecha Mjumbe 0715 019 196

Pemba 
Kusini

Fatma Bakar Ahmad Mwenyekiti 0772 324 575
Khatib Bakari Kombo Katibu 0772 775 757
Thuwaib Abdulla Hemed Mjumbe 0772 303 630
Machano Mmange Mge-
ni

Mjumbe 0774 882 145

Khamis Mkubwa Mjumbe 0778 250 939
Kigoma Elia Mfaume Kimera Mwenyekiti 0765 545 612

Bertha Mshana Katibu 0624 078 861
Solongwe Justin Mjumbe 0755 473 634
Maria Kinga Mjumbe 0768 119 408
Batuli Bakari Mjumbe 0712 931 270

Tabora Mch. Mwivano J. Mwara-
bu

Mwenyekiti 0767 893 473

Joachim W. Milambo Katibu 0767 200 879
Ashura Mwazembe Mjumbe 0768 482 525
Rajab R. Mtakahela Mjumbe 0717 252 130
Mary M. Mnyampi Mjumbe 0753 915 640
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Mkoa Jina la Mjumbe Wadhifa Namba ya 
simu

Lindi Simon Mnimbo Mwenyekiti 0787 016 360
Esha Salum Katibu 0655 471 220
Cosma Bulu Mjumbe 0716 503 084
Angeline R. Murangira Mjumbe 0754 883 756
Suleman Namkoma Mjumbe 0784 720 231
Abdillah Salum Mjumbe 0785 102 424
Hamis Chilinga Mjumbe 0784 860 372
Prisca Y. Unga Mjumbe 0784 683 528

Mbeya Iddy Mwalukali Mwenyekiti 0763 095 941
Atupele Donald Katibu 0762 518 371
Sephania Kaijage Mjumbe 0788 286 127
Anna Mahenge Mjumbe 0765 814 515

Morogoro Samweli Msuya Mwenyekiti 0713 200 023
Clara Nkya Katibu 0789 313 660
Zamoyoni Yahaya Mjumbe 0718 524 882
Rehema Sangandala Mjumbe 0659 778 801
Kassim Lukinga Mjumbe 0719 426 541

Mtwara
Fr. Patrick Mwaya Mwenyekiti 0787 358 518

Janet Mpandula Katibu 0784 392 139

Sheikh Hassan Mpwago Mjumbe 0688 330614

Theresia Mpinga Mjumbe 0782 948157

Allan Mkopoka Mjumbe 0784 555 203

Tanga Lulu George KATIBU 0757 653 774
Ally Nassoso Mjumbe 0713 733 114
Ramadhani Manyeko Mjumbe 0764 813 802
Mefaki Diwani Mjumbe 0715 386 536
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Pamoja na haki, watumiaji wa huduma za mawasiliano wana 
wajibu kama ifuatavyo:
Kutii sheria za nchi matumizi halali ya huduma: Watumia-
ji wanatakiwa kutumia huduma za mawasiliano kwa kufuata 
sheria za nchi; bila kuvunja sheria. Huduma za mawasiliano 
zisitumike kama nyenzo ya kufanya au kufanikisha uhalifu wa 
aina yoyote. 
Kulipia huduma wanazotumia: Watumiaji wana wajibu wa 
kulipia huduma ambazo wamejiunga nazo.
Kuhifadhi Mazingira na Utunzaji wa nyenzo za mawasilia-
no: Kila mtumiaji anatakiwa kuhakikisha kuwa matumizi yake 
ya huduma za mawasiliano hayaathiri mazingira. Watumiaji 
wana majukumu ya kutunza vifaa na nyenzo zote za mawasilia-
no karibu yake.
Kuelewa huduma wanazopata: Ni jukumu la mtumiaji kuwa 
makini na kuhoji masuala kama vile kanuni na masharti ya 
huduma. Anapaswa kufuatilia na kupata taarifa kuhusu huduma 
husika. 
Kuwa makini katika matumizi na kujilinda: Watumiaji wana 
wajibu wa kulinda taarifa zao kama vile nywila na namba za 
siri wanazotumia mitandaoni na katika miamala ya kifedha 
kupitia simu za mkononi.
Kulalamika na kuwasilisha malalamiko kuhusiana na 
huduma: Ni wajibu wa mtumiaji kulalamika kwa watoa hudu-
ma wao wanapokutana na matatizo katika matumizi. Watoa 
huduma wanatakiwa kuwaelimisha wateja wao kuhusu utarati-
bu wa kuwasilisha malalamiko.
Kutambua kasoro katika matumizi na kutoa taarifa: Wa-
tumiaji wanatakiwa kufuatilia utoaji huduma na kutoa taarifa 
pale wanapoona kasoro. Kamati za mikoa wa Baraza la Ushauri 
la Watumiaji wa Huduma za mawasiliano zinapokea kero hizo 
na changamoto za ujumla.

Wajibu wa Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

  Sauti ya Mtumiaji wa Huduma za Mawasiliano

Mkuu wa Mkoa wa Tabora  Balozi Dkt. Batilda Burian (wa kwanza kushoto 
mbele), Katibu Mtendaji wa Baraza Bi. Mary Shao Msuya (katikati mbele)  
na viongozi wa dini Mkoa wa Tabora baada ya kufungua mkutano wa elimu 
na mashauriano Mkoa wa Tabora ulioandaliwa na Baraza.

Maafisa waandamizi wa TCRA CCC wakiongozwa na Katibu Mtendaji Bi. 
Mary Shao Msuya (katikati) wakishiriki kipindi cha kuelimisha watumiaji 
kupitia Kicora Radio mjini Kigoma. Kushoto ni Mkuu wa kitengo cha Fedha 
na Utawala, Bi. Amina R. Haighai na kulia ni  Mkuu wa kitengo cha Elimu 
kwa Watumiaji na Uhusiano na Wadau.



			   Anwani ya Baraza

Na. 14 Mtaa wa Jamhuri
S.L.P 1516 
Postikodi  11470, Dar es Salaam
Simu: +255 22 2122691/2.+255 652 966633
Nukushi: +255 22 2122690
Barua pepe: barua@tcra-ccc.go.tz
Tovuti: www.tcra-ccc.go.tz

Sauti ya Mtumiaji wa Huduma za Mawasiliano ni kitabu cha 
kwanza kati ya mfululizo wa machapisho ya Baraza la Ushauri 
la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano Tanzania (TCRA-
CCC) ya kuelimisha watumiaji na wananchi kwa ujumla 
kuhusu masuala ya mawasiliano. 

Toleo hili linaelezea majukumu ya Baraza, namna linavyofanya 
kazi zake na pia linaainisha Wajibu na haki za Mtumiaji.

Kimechapishwa mara ya kwanza Aprili 2022.

 © TCRA-CCC 2022. 
Hata hivyo kitabu hiki kinaweza kunukuliwa kwa lengo la kueneza elimu kuhusu masuala 
ya watumiaji wa huduma za mawasiliano. 
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